Thực hiện lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh “Mùa xuân là Tết trồng cây. Làm cho đất nước càng ngày càng xuân” và góp phần thực hiện Đề án trồng 1 tỷ cây xanh do Thủ tướng Chính phủ phát động, những năm qua, các cấp Hội Nông dân trong huyện đã phát động cán bộ, hội viên trồng và chăm sóc “Hàng cây nông dân”. Đây là hoạt động thiết thực nhằm phủ xanh các tuyến đường, cải thiện môi trường sinh thái, làm đẹp thêm cảnh quan tại các khu dân cư.
Phát biểu tại buổi phát động, đồng chí Chủ tịch UBND xã Mỹ Thắng đề nghị các cấp, các ngành, các tổ chức đoàn thể, toàn quân và toàn dân tích cực tham gia trồng cây, tạo không gian xanh, bảo vệ môi trường, xây dựng nông thôn mới nâng cao, kiểu mẫu…
Ngay sau buổi phát động, các đồng chí lãnh đạo Hội Nông dân huyện, lãnh đạo địa phương, Hội Nông dân cơ sở tham gia trồng “Hàng cây nông dân” với 100 cây sấu trên đoạn đường Thắng Hà dài 800m thuộc địa phận xã Mỹ Thắng./.
Trịnh Duy Phong
Hội Nông dân huyện Mỹ Lộc